Bwana na kwa hakika tunasikitika kwamba hatuna viti vya kuwatosheleza watu, na wale ambao wamegeuziwa kwenda nje. Nimesikia hivi punde muda mchache uliopita, ambapo tungeweza kupata jumba la maonyesho huko New Albany, ambalo labda lingewatunza kama watu elfu tatu, lakini tulikuwa tu ufufuri kwa wakundi dogo tu hapa kanisani na, na sisi ni wakati mdogo tu wa kurudi nyumbani, na tunafurahi sana kuwaona nyote ndani. Kama sijakosea ninamwona ndugu yangu wa Georgia hapa. Ndugu, siwezi kulitaja jina lako sasa hivi, Palma kutoka Macon, Georgia. Tunafurahi kuwa nawe hapa ndugu Palma. Ndugu Creek hapa mbele, tunafurahi kukuona. Nami ninajua ya kwamba mahali fulani katika jengo hili ni Daktari Lee Vayle, mmoja wa wafadhili wa wa mkutano kule Lima Ohio, ambapo kwenye yeye ni mchungaji wa kanisa la kwanza la baptisi, na na rafiki yangu msiri, alikuwa nyumbani leo na amekuja kututembelea kupitia mkutano pengine moja ya usiku tutamtaka amke na kusema kitu. Nilijaribu kumfanya achukue mali pangu siku wa leo ya leo kuzungumza naye, akakataa. Kwa hiyo tunatumaini labda ya kwamba labda kesho usiku ama wakati fulani, ndugu Vel ama baadhi ya ataweza kusema neno moja ama mawili kuhusu labda mkutano ama jambo fulani huko juu, lolote ambalo Bwana ataweka moyoni mwake. Kuna wengine hapa ambao ninatamani ningechukua tu wakati kuwatambua wote, lakini tunafurahi kwa ajili yenu kuwa hapa. Ninamwona masikini jamaa mmoja kule nyuma, ambaye wa ni kundi la wahudumu waliokuja waliokuja wakilitembelea alasiri ya leo kutoka huko Arkansas, na pia kutoka Missouri. Na sasa usiku wa leo tunataka kukomboa wakati, maana kila usiku tutajaribu tuta kuwa tumemaliza kufikia saa tisa ikiwezekana. Usiku wa leo ni usiku wa ushirika, kwa hivyo o itakuwa baadaye kidogo usiku wa leo kuliko kawaida. <coughs> Kesho usiku, Bwana kipenda, nataka kuhubiri juu ya basi weni wakamilifu na sadaka kamilifu kesho usiku, na basi hiyo ni Ijumaa kuu na kisha Jumamosi usiku ni kuzikwa, Bwana akipenda. Jumapili asubuhi ibada ya mapambazuko saa sita na saa kumi ibada ya ubatizo na saa kumi na nusu somo la shule ya Jumapili la ufufuo, na Jumapili usiku ibada ya kawaida ya uponyaji, kama tulio nayo huko kwenye uwanja wa uinjelisti. Kwa hiyo sasa, tunatumaini ya kwamba mtapata marafiki wenye dhambi na kadhalika, na kuja na kuwa pamoja nasi na kutusaidia katika mkutano huu unaokuja, mwendelezo wa mkutano huu. Hasa, nina Biblia mpya usiku wa leo, niliyopewa na mtu fulani, ndugu wa Duncan, na ni aina ya jambo kubwa. Ni mara ya kwanza nimewahi kuhubiri nje yake, ni aibu kidogo kwangu. Sasa najua kwamba tumekutana kwa kusudi moja ambalo ni kuendeleza kazi ya Kristo na kupata amani katika nafsi zetu, na kutufanya sisi wanaume na wanawake bora zaidi, watumishi bora wa Bwana. Na kama tumekuja kwa wazo lingine lolote, mbona basi hatutabarikiwa na Bwana. Tumekuja kwa msaada, tumekuja tukimtazama Mungu, na hii ndiyo nyumba ya kusahihisha ambapo Mungu anatupa baraka zake na kuturekebisha kutokana na makosa. Sasa kabla tu hatujalifungua neno ama ama kumwomba Roho Mtakatifu atusaidie, ebu na tuinamisha vichwa vyetu. Baba wa mbinguni uliyebarikiwa katika uwepo wako wa kiungu tunajitoa sasa kama wasikilizaji wa Injili na kama wasemaji wa Neno, tahiri midomo inenayo, na masikio yanayosikia, na mioyo inayopokea, na jalia Roho Mtakatifu atugawie usiku wa leo na kutoa kweli za neema ya milele ya Mungu kwa kila mmoja wetu, kwamba tutakapoondoka kwenye jengo hili usiku wa leo tutasema kama wale waliokuja kutoka Emau: Je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo yeye aliposema nasi njiani? Kwa maana tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Huku katika kitabu cha Injili ya Matayo Mtakatifu, katika mlango wa 26 aya 27 na 28, kwa somo ninalotaka kusoma: akakitoa kikombe, akashukuru, akawapa, akasema, nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi, kwa ondoleo la dhambi. Lakini nawaambia sitakunywa kabisa tangu sasa uzao wa mzabibu, hata siku ile mtakapokunywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Na sasa tutazungumza juu ya ushirika na huu ndio usiku wa ushirika wa asili. Na ushirika ulifanyika kwanza huko chini Misri, ule ushirika wa kwanza ambao ulikuwa ni mwana kondoo wa Pasaka aliyechinjwa ambaye alikuwa ni mfano wa Kristo. Na wengi wetu tunaifahamu hadithi hiyo ya kale iliyobarikiwa ya jinsi ambavyo wale washiriki kushirika kule chini walitembea nyikani kwa miaka arobaini, na walipotoka hapakuwa na mnyonge miongoni mwao, na pale hata nguo zao hazikuchakaa kwa muda wa miaka arobaini. Mungu alikuwa amewahifadhi ni hakikisho la baraka jinsi gani kwetu usiku wa leo. Ikiwa huo ndio mfano, basi Kristo ndiye mfano na jinsi Mungu alivyowakomboa hao wana. Na katika kupokea ushirika kulikuwa na tofauti kati ya uzima na kifo. Wale waliokuwa ndani chini ya damu iliyomwagika walichukua ushirika. Hakuna mtu ambaye angeweza kuchukua ushirika nje akiwa chini ya damu iliyomwagika. Damu ya mwanakondoo ilimwagwa kwanza na kisha kuwekwa kwenye kizingiti cha juu ya mwimo wa mlango. Kizingiti ni mbao za msalaba na juu ya mwimo wa mlango Ndipo mwana kondoa kachomwa, na alikuwa na, na akaliwa pamoja na mboga chungu na wakajifunga viunoni. Baada ya damu kumwagika na kupita chini ya damu iliyomwagika, walikuwa wamefungwa na tayari kwa maandamano na sasa ni mfano mzuri sana usiku wa leo wa watu wanaokula ushirika. Hawatakiwi kuhusishwa au kujihusisha na mambo ya ulimwengu tena. Inawabidi waingie chini ya ile damu kwanza, na kutakaswa na dhambi yote, ambayo ni kutokuamini na kisha kuvikwa viatu vya maandalizi ya Injili, wakiwa wamevaa silaha zote za Mungu, wakiwa tayari kwa kuitwa wakati wowote. Na ilikuwa ni ishara ya kwamba malaika wa mauti angeweza kwenda chini ya hiyo damu, malaika wa mauti alipaswa kuinuka na kupita juu ya damu. Na hapo ndipo mshairi alipopata uvuvio akisema, nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu. Ilikuwa karibu na saa ya ukombozi, walipokubali ushirika, yule mwanakondoo aliyechomwa na mboga ambazo walikula kabla ya kuondoka. Sasa katika mfano tunapaswa kuzungumza juu yake. Ilikuwa ni miaka mingi iliyopita, usiku wa leo, ambapo Yesu alikula kile tunachojua kama meza ya Bwana ushirika. Na kuna jambo fulani juu yake, kwamba yeye ya alikuwa anaenda kuzungumza na wanafunzi wake, na kabla tu ya kuondoka, alitaka kuzungumza nao And, na ni walikuwa na chumba kilichoandaliwa, ilikuwa ni wakati wa ushirika na ushirika unamaanisha kuzungumziana. Mengi ya makanisa yamefunga ushirika, yaani kwa kanisa lao tu wakati wana ushirika wao, lakini hapa sisi si dhehebu, tuna ushirika wa wazi kwa ajili ya wote, kwa maana tunaamini ya kwamba kila mwamini ana haki ya meza ya Bwana na kushiriki katika mambo mema ya Mungu na kila mwamini bila kujali kanuni za imani, rangi, ama chochote awezacho kuwa, kwamba wote wamenyweshwa baraka ile ile Kristo. Sasa saa hii kuu ilikuwa imemkabili Bwana wetu mojawapo yenye kadri za majaribu zaidi katika safari yake yote duniani ilikuwa imekaribia wakati wa kujaribiwa. Yesu alipaswa kupitia majaribu kama vile tunavyopitia majaribu, na Biblia ilisema ya kwamba kila mwana amwendeaye Mungu hana budi kwanza kujaribiwa, kufundishwa, kusahihishwa. Sasa watu wengi ni shindano la kuamua, pindi unapofika wakati wa kujaribiwa ni wakati wa mahali pa kuthibitishwa. Na Biblia ilisema kama hatuwezi kustahimili majaribu, basi tunakuwa watoto haramu. Tunakiri Mungu kuwa baba yetu, alafu yeye si baba yetu. Kwa maana ikiwa tumempokea kwa usahihi na kwa moyo wetu wote Bwana Yesu kama mwokozi wetu binafsi. Hakuna kitu katika dunia hii au katika umilele wote wa giza kinaweza kinachoweza kututenganisha na upendo wa Mungu ulio ndani ya Kristo Yesu. Ninastaajabu katika siku hii na daima nimekuwa wakati watu wanaokiri kuwa wa Kristo na jaribu dogo la kwanza linapotokea wanaangukia kando ya njia. Inakwenda kuonyesha kwamba ilikuwa ni dhana ya kiakili juu ya Kristo. Hiyo ndiyo sababu wengi sana hawavumilii leo, ni kwa sababu ni dhana ya kiakili kiakili. Ungeweza kuliamini lakini, linaenda mbali zaidi ya hapo. Kumkubali Kristo ni kukubali utu wa Kristo. Wengi wetu tunakubali dini ya Ukristo kwa kujifunza kanuni za imani. Wengine wanakubali Ukristo juu ya mafundisho ya ubatizo. Wengine wanaamini kwamba wao ni Wakristo kwa sababu ya hisia fulani ambazo wamekuwa nazo, kama vile kupiga makelele ama kucheza katika Roho ama kunena kwa lugha ama kuwa na karama fulani ya ajabu ya kuwasilisha mambo hayo yote ni mazuri mahali pake, lakini kumkubali Kristo ni kukubali utu wa Kristo, alafu mambo haya mengine yanaingia kwenye mstari moja kwa moja. Sasa ikiwa Mungu hakumwepusha mwanawe mwenyewe kutokana na majaribu ya kikatili basi hata kuepusha wewe au mimi kutokana na jaribu hilo la kikatili. Naye Yesu alikuwa hapa akikabiliana na jaribu lililo kuu kuliko zote alilowahi kupata. Getsemane iliwekwa mbele zake tu ambapo lile jaribu la mara moja na la mwisho litoshelezalo yote lazima lije. Wakati mizigo ya ulimwengu mzima ilipowekwa juu ya bega lake lililobarikiwa, hakukuwa na mtu yeyote katika mbingu zote au dunia angeweza kustahimili jambo hilo ila yeye na kujua kwamba dhambi zote na dhambi zilizopita na dhambi za sasa na dhambi zijazo ziliegemea juu ya uamuzi huu, na ulikuwa ni moja wa ushindi mkuu sana ambao Kristo aliwahi kushinda, ama alithibitisha umasihi wake mkuu kama pale alipomwambia Mungu, si mapenzi yangu bali yako yafanyike. Huo ndio ulikuwa ushindi mkuu kuliko wote aliowahi kushinda. Pepo wote wameteswa, walikuwa wamemzunguka ili kumjaribu na kumpima. Na tunapokuwa sawa na Mungu, nyoyo yetu inaposafishwa na Roho Mtakatifu amechukua nafasi yake moyoni In Bibilia inatuambia kwamba majaribu na mitihani yetu ni ya thamani zaidi kwetu kuliko fedha na dhahabu ya ulimwengu huu, kwa hivyo tunapaswa kushukuru. Sitaki kujiweka mwenyewe katika uzoefu fulani. Lakini linaponijia tu akilini mwangu na kumbuka lile jaribu kuu na la mwisho, nililokuwa nalo la tukio langu la Kikristo, ilikuwa chini kule hospitalini kule Springhill, wakati mke wangu alipokuwa amelala katika chumba cha kuhifadhia maiti hapa chini akiwa maiti, naye alikuwa ndiyo kwanza ametoka katika maisha haya ili awe na Mungu, na majaribu na mitihani ilikuwa ilikuwa moto, si tu mtu anayesema Bili, wewe ni mtakatifu, anaejiviringisha au hilo. Alikuwa jaribu kubwa, na haya majaribu mengine madogo na kadhalika ya ukosoaji kutoka kwa wanaume ninaofanya nao kazi hayakuwa majaribu makubwa lakini saa yangu kuu ya kujaribiwa ilipofika, wakati Daktari Adea ambaye nilimkumbushia jambo hilo jana hospitalini tulipoketi pamoja, na aliposhuka ukumbini kunilaki na kunishika mkono na kusema, Bili, mtoto wako anakufa na hakuna nafasi ya kuishi, ana ugonjwa uti wa mgongo wa, wa kifua kikuu. Nikasema, hapana daktari. Na nah, mama yake amelala Maiti nami ningeingia naye akasema njoo tu pamoja nami na tukaenda kwenye maabara na huko akaokota bomba ndogo ya glasi na akaitikisa na ilionekana kuwa na mfululizo ndani yake alisema hicho ni kijidudu cha homa ya uti wa mgongo na chokimo ndani ya mtoto wako mchanga tulikitoa hiki kutoka kwenye uti wa mgongo ili kutoa mshtuko naye akasema katika hili tunaona kwamba ni ugonjwa wa uti wa mgongo mgongo wa kifua kikuu. Kasema alimnyonyesha kwa mama yake na kusema kama mtoto huyu angeishi, angekuwa kilema, angeteseka, lakini akasema kwa rehema za Mungu, mtoto mchanga atakuwa pamoja na mama yake. Awesome. Nikasema ne awesome. Daktari awesome. Nataka kumuona mtoto. Akasema huwezi kufanya hivyo bili kwa sababu bili ya, ya, sababu ya bili po mvulana wako, akasema ungemwambukiza vijidudu hivyo. Na baada ya kujaribu kunitia moyo kadiri alivyojua, alipoondoka kwenye jengo, niliponyoka na kushuka kwenye orofa ya chini na nilipofika pale hospitali, wakati huo haikuwa imerekebishwa kama ilivyo sasa, na dirisha lilikuwa juu na skrini ilikuwa nje, na baadhi ya inzi walikuwa kwenye macho ya jamaa huyo, nami nikawafukuza hao inzi na kuutazama mwili wake mdogo wote ukiwa umevutwa na miguu yake midogo ikisonga mbele na nyuma, ndipo nikamwambia Shari kipenzi, unamjua baba, na ilionekana kana kwamba alikuwa akijaribu kunipungia mkono wake mdogo, akiwa karibu na miezi minane au tisa. Nami nikamtazama, naye alikuwa akiteseka sana, mtoto mchanga asiye na tia, mpaka jicho lake dogo la samawati lilikengeza maumivu mengi. Lo no, ningalichukua wakati wowote wa jambo hilo. Badala yake, nami nikainama nikakunja magoti yangu na milango imefungwa, kisha nikasema e Mungu Baba, huyo hapo mke wangu amelala, mama wa mtoto amelala kule kwenye chumba cha kuhifadhia mahiti cha mzishi, kuna bilipo kitandani akiwa mgonjwa, na hapa kuna mtoto wangu akifa wa Hakika, wewe Bwana, hutamchukua. Na mpenda naye anafanana na mama yake. Nataka kumlea. Je, hutaki e Mungu kuhifadhi maisha ya mtoto wangu mchanga? Na nilipotazama juu, na kama ni nyote mjuaje, siku zote nimekuwa chini ya maono Ilionekana kama shuka jeusi lilianza kufunika likishuka, na kana kwamba Mungu alichukua ombi langu na kulitupa tena usoni mwangu, nami nikasema, nimefanya nini, Mungu? Je, nimezivunja sheria zako kunipasa adhabu hii? Kama ndivyo, wewe lifunue tu, nami nitatubu, nitafanya lolote, lakini usimchukue mtoto wangu. Nami nikaona alikuwa akienda. Hata hivyo, niliinuka na kisha mjaribu akanijia. Kulikuwa na wakati mmoja katika maisha yangu yote ninayoweza kuita, ilikuwa ni wakati muhimu sana Gethsemane yangu nilipokuwa nimeshikilia tu kitanda kwa shida. Ibilisi alisema, haya basi, hayo ndiyo malipo ya kujaribu kumtumikia yeye. Unamaanisha kwamba atamchukua masikini huyo mama mwenye umri wa miaka ishirini na miwili na kumlaza kule kama maiti katika chumba cha maiti, naye atamchukua mtoto wako mchanga wa thamani, nyama na damu yako mwenyewe naye ameyabwaga maombi yako usoni mwako. Alafu unamaanisha kusema kwamba utamtumikia yeye? Yeah, yeah. Nilikuwa nimesimama katikati kati ya maoni ilipaswa kuamliwa. Kisha nikaweka mkono wangu juu ya kichwa chake kidogo, nikasema Bwana alitoa na Bwana ametoa, jina la Bwana libarikiwe. Nilihisi unafuu Nikasema, Sheri kipenzi, baba hawezi kwenda ulipo sasa, lakini baba anaweza kuja siku moja. Nitakuweka kwenye mkono wa mama na kukuzika, lakini baba atakuona tena siku moja. Bwana Aisla ambaye pengine ameketi hapa sasa, siwezi kuona kwenye umati, seneta wa zamani wa jimbo hapa Indiana. Nilikuwa nikipanda kwenye barabara kubwa, bwana Aisla, nadhani unaweza kulikumbuka vizuri niliweka mikono yangu nyuma yangu nikipanda kwenda eneo la makaburi mara baada ya mafuriko, nikilia. Nilizoea kwenda huko maj, majira ya jioni, huwa wakale angeketi juu ya mti na kuniimbia. Ilionekana kana kwamba kupitia upepo wa misonobari na miti hiyo, ilionekana kana kwamba wimbo ungenong'ona ukisema, kuna nchi ng'ambo ya mto tunayoita hiyo tamu milele na tunaifikia tu pwani hiyo kwa mkataa wa imani, moja kwa moja tutafika kwenye hilo lango, huko tukaishi pamoja na wasiopatikana na mauti. Siku moja watapiga hizo kengele za dhahabu kwa ajili yako na yangu. Bwana Isla akiendesha lori lake kukuu, akaruka kutoka humo na kuweka mkono wake kunizunguka, kasema nimekusikia ukihubiri kwenye kona ya barabara bili. Nimekuona umesimama katika maski, maskani. Nimekusikia kwenye nyimbo ukiimba, jinsi ulivyo mwinua Kristo kile ulichosema alikuwa alikuwa kasema, sasa amemchukua baba yako ndugu yako mke wako na mtoto wako mchanga. Kasema sasa, yeye anamaanisha nini kwako? Nikasema, Bwana Aisla, kama angenipeleka kwenye maeneo ya waliopotea ningali ni ngali nitampenda kwa maana siku moja kule chini katika kibanda cha kale cha makaa ya mawe jambo fulani lilitokea chini moyoni mwangu, ambalo hakuna linaloweza kulifuta. Haikuwa chochote nilichofanya, ilikuwa ni neema ya milele ya Mungu iliyonishikilia katika saa ya maamuzi makuu, na wakati Bwana wetu aliyebarikiwa katika Gethsemane alipokuwa akienda kule, wakati alipokuwa tena atakataliwa Yerusalemu na lile baraza lingeutwaa uhai wake, wakati kikomo cha milele cha kila nafsi ambayo iliyopata kuwa au itakayokuwa juu ya nchi ilitegemea uamuzi wake. Loho, jinsi langu lilivyokuwa dogo ukilinganisha na hilo, jinsi lako lilivyokuwa dogo kulilinganisha na hilo ni huruma, kwamba hatuwezi kuvumilia mambo haya madogo. Lakini katika saa ile kuu yenye kutisha, mpaka yeye aliteseka kijua mambo yote, mpaka maji na damu yakatengana katika mwili wake na matone makubwa ya damu kama jasho yalidondoka kutoka kwenye paji la uso wake. Alikufa kifo kikuu huko Gethsemane kuliko kifo cha msalabani. Alikuwa tu kwenye tukio la jambo hili kabla tu ya vile vita vikuu kuanza na akala ushirika. Aliwaleta wanafunzi wake pamoja ili kuzungumza nao juu ya mambo fulani. Na hivyo ndivyo anavyonifanyia mimi na wewe. Kabla tu ya vita vikuu vya maisha kuanza, kabla ya vita vikuu vya mema na mabaya kuanza kupigana ndani yetu, Mungu anatuleta kwenye Getsemane, anatuleta kwenye ushirika na anazungumza nasi mambo yote. Nje huko Phoenix Arizona, palikuwa na kundi la watu watatu ambao walikuwa wakinimbia: Ningependa kuzungumza na Yesu, ningependa kusema Yesu, ulinipenda wakati njia yangu iliposonga sana, ilipokuwa giza sana hivi kwamba singeweza kuona mbele zaidi, wewe ulinipenda ilipokuwa giza. Na wimbo huo mdogo unaendelea kusema ya kwamba ningependa tuzungumze, na ni jambo jema kwamba wanaume na wanawake wa dunia hii wasimame katika safari ndefu ya maisha na kuzungumza na Yesu, wawe na ushirika naye katika ushirikiano kisha vita uwanza ya majaribu na mitihani. Kila mwana mjae Mungu hana budi kujaribiwa. Sasa, ushirika si kosa, haujatolewa kwa kusudi ambalo watu wengi ufikiri ndivyo ulivyo. Inafundishwa na madhehebu fulani ya kanisa kwamba ushirika unaitwa kaida za mwisho kwamba unahusu wokovu. Ushirika hauhusu wokovu. Ushirika haukupi wokovu, kama una uchukua katika kufa kwako ama ama nini, hauna uhusiano wowote na wokovu wako. Ni ukumbusho. Yesu alisema katika Injili, yeye alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu si kuegemea au kuelekeza kwenye wokovu, bali ni katika ukumbusho wa kazi iliyokamilika ambayo imefanywa ndani yako na Roho Mtakatifu. Ni ukumbusho. Sasa kuna wengi ambao wanaokula ushirika hawajaokolewa. Wengi walikula mwanakondoo wa Pasaka na kuangamia nyikani na wengi wanakula ushirika leo ambao hawatamwona Mungu kamwe. Lakini huwezi kuwa mshiriki wa wokovu wake na usimwone yeye, kwa sababu wokovu ni karama ya Mungu na ushirika ni ukumbusho wa dhabihu kuu ya ya itoshelezayo kabisa ambayo ilitolewa kwa ajili ya wokovu huo. Ni kuwaruhusu watu kuona kwamba tunaamini katika kifo, kuzikwa na kufufuka kwa Bwana Yesu Kristo. Inawakilisha kazi iliyomalizika li wokovu mara moja au kukamilika katika utowaji wa mbuzi, kondoo, ndama katika Agano la Kale. Kwa sababu damu ya agano la kale haikuweza kufanya upatanisho kwa ajili ya dhambi, inaweza tu kufunika dhambi. Ilikuwa ni kuashiria wakati ambapo ingekamilika. Kesho usiku tutaingia moja kwa moja katika hilo, lakini ilikuwa ni mfano tu. Lakini Yesu alipokuja na damu yake ikamwagika pale Kalvari, ilikuwa ni talaka kamili ya dhambi. Iliondoa dhambi. Ndiyo njia pekee ya uokovu. Hakuna kujiunga na kanisa, hakuna barua za ushirika, hakuna ubatizo wa kitamaduni, hakuna ushirika au chochote katika ibada au kifungu chochote ambacho kimeachwa na Mungu kama vielelezo vinavyohusu uokovu. Yote ni katika ukumbusho wa kazi iliyokwisha malizika. Ubatizo wa maji haukuokowi, kama watu wengi wanavyofikiri wakati mwingine kwamba uokoa uku. Ubatizo wa maji ni ukumbusho wa kifo, kuzikwa na kufufuka kwa Bwana. Haukuokowi, kuokowi. Ushirika ni katika ukumbusho wa uchungu wake mkuu na kutoka kwake na mwili wake uliovunjwa vunjwa na damu yake iliyomwagika, si damu halisi, si mwili halisi, bali ni katika ukumbusho wa mwili wake halisi na damu yake ya thamani. Na tunachukua jambo hili kama agizo, na Yesu alituamuru kufanya hivyo. Maadamu anakaa mbali, tunapaswa kuchukua Great... tuna picha kuu nzuri katika kitabu cha waraka wa Kiebrania katika mlango wa saba. the... Ningependa kusoma mahali kidogo tu katika Waibrania saba kupata muktadha wa kuendana na hili this... kwa maana Melkizedeki huyo mfalme wa Salemu, kuwani wa Mungu aliye juu aliyekutana na Ibrahimu alipokuwa akirudi katika kuwapiga hao wafalme, akambariki; ambaye baba mkuu Ibrahimu alimpa sehemu ya kumi ya vitu vyote. Kwanza, ikiwa tafsiri yake ni mfalme wa haki, baada ya hayo mfalme wa Salemu, yani mfalme wa amani. Angalia. Tunataka kurudi nyuma na kufikiri. Paulo hapa anarejelea tabia ya galo la kale. Katika kitabu cha Mwanzo tunayachukua maisha ya Ibrahimu kutoka sura ya kumi na mbili ya Mwanzo, Mungu akimpa Ibrahimu ahadi na kupitia kwa Ibrahimu angekuja mzao wa haki naye Ibrahimu kama inavyoaminika na wengi kuwa yeye ni Myahudi, yeye hakuwa Myahudi. Ibrahimu alikuwa mmataifa, Mkaldayo kutoka mji wa Uru, naye akawa mtumishi wa Mungu, si kwa sababu alikuwa tofauti na mtu mwingine yeyote, bali kwa sababu ya uchaguzi wa Mungu. Huokolewi kwa sababu wewe ni mtu mwema. Umeokolewa kwa sababu Kristo alikuchagua. Hakuna mtu amtafutaye Mungu. Mungu anamtafuta mwanadamu. Yesu alisema, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu kwanza. Na kama tungeweza kusimama kwa muda mchache tu na kutambua umuhimu mkubwa wa jambo hilo moja ya kwamba ilikuwa ni Mungu aliye kuchagua wewe, hakupenda kwamba uangamie, bali alikupa wewe nafasi na, na kukuwita na kukuchagua kuwa mtumishi wake. Na ni nini kinachoweza kuwa cha thamani zaidi kuliko jambo hilo, bila ya wewe kuchagua. Isingewezekana kabisa kwa mwanadamu yeyote kumtafuta Mungu kwa kuwa yeye kwa asili ni mwenye dhambi na hana chochote ndani yake cha kutoa shauku ya kumtumikia Mungu. Unaweza kumwendea nguruwe na kumwambia amekosea. Yeye ni nguruwe kwa asili. Unaweza kumwambia mlo wake siyo sahihi? Hakika hapana, kwa asili yeye ni nguruwe. Ungemwambia ange kuwa mwanakondoo, bali yeye ameridhika kuwa nguruwe, na mwenye dhambi uridhika kuwa mwenye dhambi, kwa sababu asili yake ni mwenye dhambi. Hili hapa, sisi sote tumezaliwa katika dhambi, tumeumbwa katika uovu, tulikuja ulimwenguni tukisema uwongo kwa asili mwana wa kuwasi, bila Mungu, bila tumaini, ghadhabu ya Mungu ikikaa juu yetu. Na kwa neema ya upendo wa, wa Kristo, Mungu katika neema yake, kuna enzi yake, anabisha moyoni mwako na kukupa nafasi iliyobarikiwa na kukugeuza na kukuweka njiani Ungewezaje kukataa jambo hilo? Hubadilisha shauku yako yote, hugeuza na kukuanzisha kwa njia nyingine. Lo, utakuwa mjinga kwa ulimwengu, lakini utabarikiwa mbele za Mungu. Heri wenye njana kiu ya haki, maana hawo watashibishwa, alisema Bwana wetu Yesu Kristo. Mungu kwa neema yake ya ajabu. Angalia, ilikuwa ni kile Mungu alichofanya, kile Mungu alichoita. Hukuwa na nia ya kuita, ungeweza kuwa na shauku ya kuita? kwa maana asili yako ilikuwa kinyume na jambo hilo kabisa, lakini Mungu kwa uchaguzi alikuita na ku, kugeuza na kuweka mapenzi yako kwa Kristo na mambo ya huko juu. Tunawezaje kulikataa jambo hilo? Ndipo Mungu akaonyesha katika Ibrahimu kile ambacho angewafanyia wote. Si tu kwamba ahadi hii iliyobarikiwe ufufuo na uzima wa milele ilitolewa kwa Ibrahimu, bali kwa uzao wake baada yake, walioitwa wateule wa Mungu. Nasi tunaona ya kwamba Ibrahimu huko nje mashambani alikokuwa akiishi hali ya ugeni, ndugu yake akamwita Lutu. Kweli alikuwa mpo wake mtoto wa ndugu yake, na wakati umefika wa kujaribiwa, na Lutu akadhoofika kwa jaribio yeye yeah, yeah, ni picha halisi ya muamini wa kimwili leo. Jaribio lilipokuja kukaa kwenye ile inchi kame, Ibrahimu alimpa chaguo lake. Lutu akainua macho yake akaona mashamba na bonde nalo lilikuwa limejaa nyasi, pia lilikuwa limejaa nyumba nzuri, lilikuwa limejaa shangwe, pia lilikuwa limejaa dhambi lakini Lutu, kwa alivyokuwa wa tabia ya kimwili, aliupenda ulimwengu huu wa sasa kuliko yale yajayo. Alichagua afadhali kuishi kwa anasa katika maisha haya kuliko kuwa na uzima wa baadaye. Ibrahimu mfano mkamilifu wa mwamini wa kweli ambaye ameoshwa katika damu ya mwana kondoo ambaye mapenzi yake yaliwekwa kwenye mambo ya huko juu. Alisema, nitashika njia pamoja na wachache wa Bwana waliodharauliwa. Haijalishi kama itagharimu umaarufu wangu, vyovyote itakavyogharimu, nitachukua njia pamoja na wachache wa Bwana. Naye akachagua kukaa katika nchi ambayo Mungu alimweka chini ya wakati wa kujaribiwa. Sijui usiku wa leo kama ninazungumza na watu ambao wakati fulani walianza kupiga hatua ya kutembea na Mungu na wakati wa kujaribiwa ulipofika, mlichagua ni afadhali kurudi ulimwenguni na kufanya mambo ya ulimwengu, ama kuchukua njia ya kale inayoparuza ya wokovu. Je, ulifanya kama Musa alipokuwa chini ya kujaribiwa? alipokuwa na mguu wake kwenye kiti cha enzi cha Misri, lakini alihesabu utajiri wa Kristo kuwa hazina kuu kuliko utajiri wote wa Misri. Aliiacha Misri, hakujali ni dhahabu ngapi, ni maarufu kiasi gani. Alimchukua Mungu kwenye neno lake na kuyaacha mambo ya Misri, akihesabu kushutumiwa kwake Kristo kuwa ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri. Tunafanya nini chini ya majaribu, majaribu mazito yanapokuja, wanaposema kwa sababu ya kwamba umejitenga na mambo ya ulimwengu, ati wewe we ni mshupavu wa dini. Je, mbinyo unakuja? Hauna budi kuja, nawe huna budi kufanya chaguo lakini ningependelea kukaa chini ya vivuli vya mwenyezi afadhali nichukue njia yangu na kama yakobo niwe na mto wajiwe ni afadhali nidhaniwe na ulimwengu mwenda wazimu kuliko kuwa na utajiri na baraka zote ambazo ulimwengu huu ungeweza kutoa maana baraka za Mungu ni kuu kuliko utajiri wote na dhahabu na fedha ya ulimwengu huu sasa angalia, ndipo yale majaribu makuu yalipokuja. Lutu alishuka, akaingia dhambini. Kumbukeni, alitoka mlimani, akashuka mpaka uwandani, alirudi nyuma. Kama vile ni picha kamilifu ya Ukristo wa kimwili siku hizi wajitao akichagua afadhali kuchukua njia ya starehe, kitanda cha maua cha starehe, kuliko kusimama mkweli katika wakati wa kujaribiwa, na hatimaye akaingia shidani. Na wewe pia utaingia shidani unapochagua kitanzi hicho cha urahisi. Kumbuka, utaingia shidani, jambo fulani, dhambi zako zitakupata. Na Mungu atakushika siku moja. Na siku moja mfalme wafalme wa mataifa wa maeneo makubwa wakaingia na kumchukua Lutu na watoto wake, mke wake, na wote aliokuwa nao na kutoroka pamoja nao. Na siku moja rafiki yangu dhaifu, usipokaa chini ya damu falme za shetani zitakupata na kuondoka nawe, usipokaa chini ya damu na Ibrahimu, mfano wa wenye haki, aliangaikia sana mpwa wake, anayemwakilisha mkristo halisi na wa kweli, ambaye amejaribiwa na kupimwa na kuthibitishwa. Sasa hao wanawake walikuwa na mambo mengi ya kufanya na jambo hilo. Mke wa Lutu alikuwa wakimwili, wakimwili sana. Leo anasimama mashambani kama nguzo ya chumvi, kama aibu kwa wale wanaopitia hapo. Sara, mwanamke mke mrembo, alitaka kufanya yale ambayo Mungu alimtaka afanye. Alimheshimu mumewe kama tulivyozungumza. Kwa hakika, kwenye jioni hiyo ya jana, naye alikaa na Ibrahimu, aidhuru ni nini kilichokuja ama kuondoka. Sara alikaa pamoja naye, kwa sababu yeye alidumu na ahadi. Hilo ndilo jambo lenyewe. Ndipo Lutu alipokuwa amechukuliwa, moyo wa Ibrahimu ulimwendea, akakusanya jeshi la watumishi wake. na mfano mzuri sana, walichukua panga zao na kuwakata hao wafalme, hata hapakuwa na hata mmoja wao aliyesalia. Na huo ndio mfano wa mhubiri wa Injili anapoona hiyo dhambi imelishika kanisa lake na kuwashika watu, anachukua Injili ya mtindo wa kale iliyobarikiwa, upanga wa Roho, na anaikata na kuikata mpaka ameondoa dhambi kutoka kwa kanisa lake Kama kama yeye ni mtumishi wa kweli wa Mungu, anaondoa upuuzi wote, kejeli, masengenyo. Yeye huondoa mambo yote na tabia za kimwili za ulimwengu ambazo zimeingia ndani ya kanisa. Kama yeye ni mtumishi wa kweli wa Mungu, yeye huchukua neno na kuikata kutoka upande mmoja hata mwingine mpaka amekata kila kitu, na ndipo alipompata Lutu ndugu yake aliyehasi na watoto naye alikuwa akiwarudisha kwenye upatanisho. Angalia, mfalme huyu mkuu alishuka kutoka Yerusalemu na kukutana naye. Melkisedeki huyu alikuwa ni mwanaume wa aina gani? Aliitwa mfalme wa Salemu ambapo mwanachuoni yeyote anajua kwamba Salemu ilikuwa Yerusalemu, iliitwa Salemu kabla ya kuitwa Yerusalemu. Ni nani huyu mtu aliyekutana naye ambaye alifikiri kwamba alikuwa amechukua hatua sahihi? Ni mtu gani huyu aliyesimama karibu naye? Angalia, yeye ni nani? Yeye ni mfalme wa Yerusalemu, na pia ni mfalme wa amani. Aya ya tatu: hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo wa siku zake hana mwisho wa uhai wake. Ni nani huyu mtu mkuu aliyekutana naye baada ya vita kwisha? Hebu natufungue Mwanzo, kifungu cha kumi na nne sura ya kumi na nne na kifungu cha kumi na nane naye Melkizedeki mfalme wa Salemu akaleta mkate na divai, akaibariki akasema, na ahimidiwe Mungu aliye juu sana, azihifadhi mbingu na nchi, na abarikiwe Ibrahimu aliye mtumishi wake. Baada ya vita kuisha, baada ya ushindi kupatikana, baada ya utakaso kufanywa, Melkizedeki alikutana na Ibrahimu wa ndani na kuleta mkate na divai, naye akampa na yupi? Hakuna mwingine aliyekuwa huyo ila yule aliyekutana na Ibrahimu. Yapata mwaka mmoja baadaye akaketi chini ya mti na kuzungumza naye, na Melkizedeki yuyu huyu alisema, sitakula tena matunda ya mzabibu mpaka nitakapokunywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu, baada ya baada ya vita kwisha, ushindi utakapopatikana ndipo tutakula upya katika ufalme wake, wakati vita vya mwisho vitakapopiganwa, wakati upanga wa mwisho utakapohuwa uovu wa mwisho wa ulimwengu, na kanisa kuu la Mungu aliye hai likishinda, Kristo atakutana nao hewani, pamoja na mkate na divai tena, na kupokea ushirika na hata milele katika milele, uwepo wa Baba. Oh, lo ewe eh, msafiri aliyechoka, usiku wa leo rudi kwenye nyumba ya Baba juu jo, jo, kutoka Sodoma umepatanishwa na damu na usiku mtukufu wa ukumbusho, wakati Melkizedeki wetu mkuu ambaye hakuwa na mwanzo wa siku wala mwisho wa uhai, bali ni mfalme na mkuu hata milele na milele. Roho Mtakatifu hapa, usiku wa leo, anawaombea ambao hawajaokolewa. Sasa kama hamna Kristo usiku wa leo, na vita vitakapokwisha, kama unataka kukutana naye kwa amani na kula ushirika naye, nawe umeahidi ya kwamba unampenda na kujitenga na mambo ya ulimwengu Chukua Injili ya kale inayoparuza, na ile njia ya kale inayoparuza, na kunywa kikombe cha uchungu wa mateso ya ulimwengu, na kunywa dawa chungu za mateso ya ulimwengu. Tumepewa na Biblia ya kwamba tutakunywa divai tamu za mbinguni siku moja, tutakapokutana naye kwa amani, huko ng'ambo kati ka ya mbingu na nchi, atakapokuja kutuhudumia ushirika sehemu tupu kwenye kanda mioyo yetu, na iliwazie jambo hili, nitainywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Ikiwa atakuja kabla ya Pasaka nyingine kuja, ikiwa utakufa kabla ya Pasaka nyingine kuja, kuja. haitazuia tukio hilo kuu kwa maana ninasema kwa neno la Bwana ya kwamba hao waliolala katika Kristo watafufuliwa kwanza, na sisi tuliohai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao angani ili kumlaki Bwana, na Melkizedeki mkuu wa mbinguni, mfalme wa si Yerusalemu ya asili, bali mfalme wa Yerusalemu ya mbinguni Yerusalemu mpya atakutana nasi, nasi tutahudumiwa tena divai na mkate usiku wa leo. Tunapaswa kuchukua mifano ya jambo hili, tunapaswa kufanya hivyo mpaka tumpate yeye. Yeah, akija tena, hebu na tukutwe tukiwa waaminifu. Tunapoinamisha vichwa vyetu kwa muda kidogo tu kwa neno la maombi, kila mtu, iweni watulivu tu mwezavyo katika wakati huu wenye uchaji mtakatifu sana, jinsi ilivyo rahisi kuacha mambo haya yateleze. Biblia ilisema tusije tukayaacha mambo hayo yateleze na kupuuza wokovu mkuu namna hii. Ni rahisi sana kusahau jambo hilo. Hatuji kanisani ili tuonekane, hatuji kusikia uimbaji mzuri au mahubiri mazuri tunakuja kanisani kuabudu, kumwabudu Mungu. Na kila mmoja wetu, utu wetu upatikanao na mauti, una nafsi ambayo haina budi kukutana naye nice siku moja. Na katika mkesha wa siku hii kuu ya kusulubishwa katika ukumbusho wa kuondoka kwake, usiku wa leo, kama wewe si Mkristo, hujawahi kumpokea Kristo maishani mwako kama mwokozi. Je, umeshawishika vya kutosha kwa kuhubiriwa kwa neno na Roho Mtakatifu akisimama karibu nawe kusema una hatia? Sasa geuka na uanze kwa njia ile nyingine. Je, unaweza kutangaza vivyo hivyo kwa kuinua mkono wako ukisema, ndugu Branham niombe sasa. Ninaomba maombi yako kwamba Mungu anirehemu. sehemu tupu kwenye kanda. Je, unaweza kuinua mkono wako? Tunapongojea. Mungu akubariki, bwana. Mtu mwingine. Mungu akubariki. Mungu akubariki, bwana. Mungu akubariki, ewe mdogo. Mungu akubariki. Je, mtu Mungu akubariki bibi. Unasema ndugu Branham je, hilo ms linamaanisha jambo lolote kuinua mkono wangu? Tofauti tu kati ya mauti na uzima. Nini kilicho kikuu kuliko uzima? Unapenda unaangalia maumbile, unayapenda, unachukia kuondoka mbali nayo. Ng'ambo tu ya barabara bara hapa, wakati mke wa ndugu yangu alipokuwa akifa asubuhi moja, miaka mingi iliyopita, wakati maskini Rutu aliinua kichwa chake, na kulikuwa na robin ameketi kwenye mti wa, wa mizabibu, naye alitaka kui Yona, mara nyingine tena, jinsi alivyopenda maumbile. Lakini siku moja Yesu atakapokuja, atasikia ndege wa milele wakiimba, maua yasiyoweza kufa yatachanua. Hakutakuwa na magonjwa, huzuni wala mauti, kwa maana alifanya amani na Mungu na kumkubali Kristo mkuu ambaye alikufa kwa ajili yake kwa huyu hakikisho lililobarikiwa ambaye hawezi kushindwa, neno lililobarikiwa la Mungu ambaye hawezi kusema uongo, aliahidi uzima wa milele kwa wale walioamini. wa unapoinua mkono wako inaonyesha kwamba roho iliyo ndani yako imefanya uamuzi. Mungu akubariki, kubariki bibi, kitu ndani yako roho, roho. Kwa asili, mikono yako ilifanywa kuning'inia chini na unapoinua mkono wako unakaidi sheria zile zile za uvutano, inapaswa kuwa ni ya kimbinguni. Ni, ni kinyume cha kisayansi, kinyume na mambo yote ya kisayansi kwako wewe kuvunja sheria za uvutano, haiwezi kufanywa isipokuwa kuna kitu kisicho cha kawaida mikono yako ingening'inia kila wakati. Lakini ikiwa moyoni mwako unaamini ile habari ya Injili na umefanya uamuzi wako usiku huu kwamba umemalizana na dhambi na juu ya njia hii nzuri ya kuelekea Kalvari, wakati kesho saa tisa katika ukumbusho tunaadhimisha usiku ambayo Yesu alikufa kwa ajili ya wokovu wako na unafikiri vya kutosha na Roho Mtakatifu amekuja na kubisha hodi moyoni mwako na sasa umekubali wewe tu kitu fulani moyoni mwako kinasema inua mkono wako. Hilo linaonyesha kwa watu na kwa Mungu ya kwamba unaamini na kulikubali Mungu. Wabariki ninyi watoto wote wadogo wa watatu ama wanne wao hapa madhabauni, wavulana wasichana wadogo wapatao miaka minane kumi, wote waliinua mikono yao kwa wakati mmoja. Yesu alisema, waacheni watoto wadogo waje kwangu, msiwazuie kwa maana ufalme ni wao. Je, kuna mwingine kabla ya kuomba? Mungu akubariki bibi. Hiyo ni kweli. Uwenda umefanya mambo mengi bibi maishani yaliyokuwa halisi. Ninaamini wewe ni mwanamke mm, mwaminifu. Nakumbuka usingeweza kuinua mkono wako, dada mpenzi, isipokuwa kitu fulani ndani yako, kitu fulani chini kabisa ndani yako kingesema fanya hivyo. Inaweza kuonekana kuwa ni upumbavu kidogo sana kwa nia ya kimwili, lakini ndugu, siku hiyo daktari anapondoka mlangoni na kusema imekwisha, anapondoka kwenye ajali hiyo na kutoa mwili wako mdogo, damu inatiririka na moyo wako unadunda. Hakuna haja ya kuwadanganya, wamekwenda. Loo jamani, na kwa wasiwasi, katika saa moja utajaribu kutubu, na Mungu anasema katika maafa yako naweza tukucheka lakini unapokuwa katika akili yako timamu, huku sehemu tupu kwenye kanda. Baba, tunapoleta ujumbe huu katika kufunga na mavuno, ya watu kama kumi na watano wakiinua wa mikono yao ambao wamekuwa wenye dhambi maisha yao yote na sasa kwa neema umezungumza nao ukawageuza moja kwa moja na kuwaacha wakabili Kalvari na kuyasikia maneno hayo yakitoka katika midomo ya mwana wa Mungu: Baba, uwasamehe, hawakujua walichokuwa wanatenda. Lakini usiku wa leo wamepokea Injili. Tunamsikia akisema siku chache kabla ya jambo hili, yeye ayasikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala hata ingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani sehemu tupu kwenye kanda tunawaleta kwako siku ya leo, Bwana, kama watoto wako, na baraka zako za milele ziwe juu yao. Katika jina la Kristo tunaomba. Jalia waje jumapili asubuhi, wakibeba nguo zao, wakisema natamani kuungama hadharani kwa ulimwengu huu ya kwamba mimi ni mwamini sasa, ninatamani kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo, kumwita anijaze na Roho Mtakatifu na kunitunza maishani And care for me, wabariki hawa wanawake, vijana vijana hawa, wanaume, wazee, watoto wadogo na wote wajalie, Baba, waoni wako na katika matunda ya ujumbe huu usiku wa leo, ninawakabidhi kwako kama sifa na ziko mkononi mwako kama karama za upendo kutoka kwa Mungu Baba. Ninaomba kwamba utawajali maishani katika jina la Yesu ninaomba, amina. Tunafuraha sana kuwa nanyi hapa usiku wa leo, nasi tunafurahi kwamba mmekuja. Na kesho usiku ujumbe wetu ni kesho usiku, juu ya ukamilifu wa mwamini. Na sasa njoo mlete mtu pamoja nawe kama kanisa lako mwenyewe, alina ibada now. Na sasa tutakuwa na ushirika. Labda baadhi yenu nimechelewa kidogo tu, dakika chache na tutawaruhusu kuondoka wale ambao watakaoondoka, na wale wanaotaka kukaa ili kula ushirika na kutawadhana miguu pamoja nasi. Tunaamini katika kufanya kabisa kila adhimisho ambalo Yesu alituachia tufanye, na kama atakuja katika kizazi changu na kuniacha nibaki katika akili yangu timamu na kuweka upendo wake moyoni mwangu nitakuwa nikijaribu niwezavyo kufanya kila moja la hayo, na nionekane kuwa mwaminifu kwenye nafasi yangu. Mungu awabariki. Sasa, na huu mkate wa kosha uliookwa na Mkristo haujatiwa au chachu, na mkiutazama mkiweka mdomoni, si laini, ni kama kuwa mchungu, ulikunjwa kunjwa na kuvunjwa uliungamanishwa hilo la maanisha mwili wa Bwana Yesu uliovunjwa ukaungamanishwa. Lo, ninapowaza hili moyo wangu waonekana kama unaruka pigo moja. Ninapowaza kuwa yeye aliungamanishwa na kujeruhiwa na kupigwa, mwana wa Mungu asiye na hatia. Je, wajua sababu ye yeye akafanya hivyo kwa sababu mimi nilikuwa na hatia, naye akawa mimi mwenye dhambi ili, ili mimi kwa dhabihu yake niweze kufananishwa naye, mwana wa Mungu. Ni dhabihu jinsi gani! Na tuinamishe vichwa vyetu. Mungu mtakatifu sana, kwamba nashika katika sahani hii ya chuma usiku huu huu um, mkate unaowakilisha mwili wa Bwana uliovunjwa, ukaungamanishwa, ukachubuliwa, ukapigwa wakati huyo nabii alipopaza sauti alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, alichubuliwa kwa ajili ya mahovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Lo, jinsi tunavyokumbuka hilo Bwana, ninapojifungamanisha kwa hiyo dhabihu usiku huu na makutano hawa, vivyo hivyo pia Bwana, katika dhabihu na tukumbuke Bwana wetu mauti yake na mapigo yake na yale yote aliyoyapitia kwa ajili yetu, tunapokula mkate huu kwa vinywa vyetu. Mungu, sisi tu watu wasiostahili, hatufai kwa kitu kitakatifu kama hiki. Kwa hivyo ruhusu utakatifu wako Bwana, uwepo wako na damu yako vioshe mioyo yetu na tunapoupokea na tukusudie akilini mwetu kumtumikia yeye mchana na usiku siku zote za maisha yetu. Sasa takasa mkate huu kwa matumizi yake, twaomba katika jina la Yesu, amina. Nami nimeshikilia hiki mkononi mwangu kwa miaka thelathini, yapata miaka thelathini na mitatu ya huduma niliyomtumikia Bwana wangu, na mimi nami na jionea aibu, lakini naowaza ningefanyaje kama ningalikuwa na matone mawili ya damu yake halisi mkononi mwangu usiku huu? Ningefanyaje nayo lakini mwajua, nimekuwa nalo mkononi mwangu usiku huu. Machoni pake iliyokuuza zaidi ununuzi wa damu yake, kanisa lake. Kwa hivyo nishikapo hiki na maji haya ya hizi zabibu, na waza kuhusu hilo. Yeye alisema, sitakunywa tena kabisa uzao wa mzabibu hata siku ile nitakapokunywa mpya pamoja nanyi katika ufalme wa baba yangu. Ndipo tazama kuwa baada ya vita vya dhambi kuisha Kitu cha kwanza tutakachofanya mara tu tutakapofika kule ng'ambo ya pili ni kushiriki ushirika, ile meza ya Bwana. Na hebu tunamishe vichwa vyetu sasa tunapobariki hii divai. Baba yetu uliye mbinguni, ninapowaza, ninaposhika hii divai hapa ambayo inawakilisha damu ya Yesu jinsi kwamba katika damu hiyo inayotiririka dhambi zangu zimeondolewa, zimewekwa katika bahari ya usaulifu na hazitakumbukwa tena. Na kwa hii damu, siku moja mvulana aliyekuwa akifa alilala huko hospitalini, nawe uliniokoa. E, Mungu jinsi inavyokushukuru Bwana. Ndipo saukanipa agizo katika Roho Mtakatifu kuwaongoza watu hadi Kalivari na ni waonyeshe njia ya kwenda nyumbani. Asante Baba, na sasa takasa hii divai kwa matumizi iliyokusudiwa na kila mtu ashirikie katika sakramenti hii usiku huu, apokee nguvu za kiroho na za kimwili kwa ajili ya safari iliyoko mbele. Kwa kuwa twaomba katika jina la Yesu, amina. Mkutano unahudumiwa ushirika. Somo la maandiko katika kitabu cha Yohana Mtakatifu sura ya kumi na tatu, tunasoma kuanzia kifungu verse. cha pili cha mlango wa kumi na tatu. Baada ya chakula cha jioni, naye ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote, mwana wa Simoni, moyo wa kumsaliti Yesu. Hali akijua Baba amempa vyote mikononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, ana anaondoka chakulani na kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa akajifunga kiunoni. Kisha katia maji katika bakuli, anaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa. Hivyo yuaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha unashirika nami. Simon Peter, Simoni Petro akamwambia Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata na mikono yangu na the kichwa changu pia. Jesus Yesu akamwambia Clean, Yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana ila ya, ya kutawadha miguu bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi lakini si nyote, kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti, ndio maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo, nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye Bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi, kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea, nanyi mtende hivyo. Walikuwa wamekusanyika katika chumba cha orofa, wote wakiomba katika jina lake. Walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za kuhuduma zikaja. Sasa kile alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ninafurahi tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ninafurahi tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya, mimi mmoja wao, mimi ni mmoja wao Nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. So ingawa watu hawa hawawezi kudai kuwa au kujidai kwa ajili ya sifa za kilimwengu, wao wote wamepokea Pentekoste yao, wakabatizwa kwa jina rin. la Yesu yao, wanatangaza sasa kila mahali nguvu zake zingale vivyo hivyo. Nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Sasa ndio, ndugu yangu, tafuta baraka hii itakayokusafisha moyo wako toka dhambini itakayoanzisha mlio wa kengele za furaha na itawaisha nafsi yako. E, inawaka sasa ndani ya moyo wangu. E, jina la kilitukuzwe, menga furaha tuliokuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao cha orofa wote wakiomba katika jina lake, walibatiwa na Roho Mtakatifu, ndipo nguvu za utumishi zikaja. Sasa kile yeye alichowafanyia siku hiyo, yeye hata kufanyia vivyo I'm hivyo. So ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao na kupaza sauti, wengine hawaifahamu naona, lakini nimevuka Yordani nikiingia nchi nzuri ya Kani. Basi hiyo ndio hoja yangu lo, hiyo ndio hoja yangu lo, hiyo ukasifiwe lo, hiyo ndio yu Baba, amina. Yu Mwana, amina. Yu Roho Takatifu, amina. Amina, amina. Tungali tunaimba amina wampenda amina yuwacha amina utayari amina. amina. amina. amina. Wa usiku huu utayari amina, asubuhi utayari amina, wakati wowote utayari amina, amina. Amina. Amina. Amina. Amina. Tungali tukiimba amina, na kupiga shangwe amina, na kuomba amina. Jo Bwana Yesu, Amina, tayarisha kanisa lako, Amina, tunajitayarisha, Amina, Amina, Amina nataka kuona mama yangu, amina. Nataka na kuona baba yangu, hey, amina. Nataka kuona kuwona mwokozi wangu, amina, hey, amina, hey, amina, hey, amina. Hey, wampenda, hey, amina, utamtumikia, hey, amina, amina. Amina. Amina. Tuna kungojea kuja kwa ile siku ya fura ya ule utawala wa miaka elfu, wakati Bwana wetu Lord mbarikiwa atakapokuja kumchukua bibi arusi wake anayengoja. Lo, dunia ina ugua ikiligia ile siku ya kuwekwa huruku tamu, wakati Bwana wetu atakapokuja duniani tena Shetani akafunga miaka elfu akutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena really. <mum> Oh, ni niwagatu wanyo tayari imuwa mikono oh lo jamani, oh no, bwana wetu anarudi duniani tena. Hebu na tusimame tu na tupani mikono, bwana wetu anarudi duniani tena. No, shetani atafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena. O no, Bwana wetu anarudi duniani tena, Bwana wetu anarudi duniani tena. Shetani hatafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo baada ya Yesu kurudi duniani tena. Kurudi kwa Yesu kutakuwa ndiko jibu la huzuni na kilio kwa kwa dunia, kwa maana maarifa ya Bwana yataijaza dunia bahari na mbingu. Mungu ataondoa magonjwa yote na majonzi ya mateso yatakauka, baada ya Yesu kurudi duniani tena. Wakati huo baada ya Yesu kurudi duniani tena. Oh, lo jamani, hivi amjisikii vizuri wazeni uh, enye, oh, marafiki hii oh, ni ya Kipentekoste oh, oh, ibada hii ni Pentekoste, hebu <laughs> natupige makofi na kuimba wa Pentekoste. Kila mtu sasa jiachilie, ondoa hiyo desturi ya kale ya kimethodisti ndani yako, imba na tuimbe, lo, Bwana wetu anarudi duniani tena. Wetha amawl shetani atafungwa miaka elfu, akakua na, na mjaribu wa wa wakati uyo Yesu